Gabatarwa game da Haifa

Deep tsagi ball hali: da aka sani da guda jere radial ball qazanta, shi ne mafi yadu amfani mirgina hali. Abubuwan halayen sa sune ƙananan juriya da saurin gudu. Lokacin da ɗaukewa kawai ke ɗaukar nauyin radial, kusurwar tuntuɓar ba sifili. Lokacin da ɗaukar kwalliya mai zurfin tsaka yana da ƙyalli na radial, yana da aikin ɗaukar hoto mai kusurwa kuma zai iya ɗaukar babban nauyin axial.

Kai daidaita kwallon kai: tare da cylindrical rami da kuma conical rami iri biyu na tsarin, keji abu yana da karfe farantin, roba guduro da sauransu. Halinsa shine cewa hanyar tseren zobe ta waje tana da siffar zobe kuma tana da ikon daidaita kanta. Zai iya rama kuskuren da ya haifar ta hanyar tsakiya da juyawar shaft, amma son dangi na zoben ciki da na waje bazai wuce digiri 3 ba. Yawanci yana ɗaukar nauyin radial kuma yana iya ɗaukar ƙaramin axial a lokaci guda. Matsarwar axial na shaft (harsashi) an iyakance tsakanin iyakancewa, kuma yana da aikin daidaita kai. Zai iya aiki kwata-kwata a ƙarƙashin yanayin ƙanƙanin karkata na ɓangarorin ciki da na waje. Ya dace da sassan da haɗin gwargwadon ramin ɗaukar abin hawa ba zai iya zama mai tabbas ba.

Cylindrical nadi hali: maɓallin mirgina shine ƙirar abin hawa na silinda. Tsarin ciki na silinda mai ɗaukar siliki yana ɗaukar tsarin daidaici na rollers, kuma an sanya shingen ɓarna ko ɓarna tsakanin rollers, wanda zai iya hana karkatar da abin nadi ko ƙwanƙwasawa tsakanin rollers, kuma ya hana haɓaka karuwar karfin juyi . Cylindrical nadi da tsere suna mikakke lamba bearings. Loadarfin ɗaukar nauyi, yawanci ɗaukar nauyin radial. Rican sabani tsakanin abin birgima da haƙar zobe ƙarami ne, wanda ya dace da juyawar sauri. Dangane da cewa ko zoben yana da flange, ana iya raba shi zuwa layi daya na silinda mai juzu'i irin su Nu, NJ, NUP, N, NF, da kuma biyun jere na silinda masu motsi kamar su NNU da NN. Theaukewar shine tsarin raba na zoben ciki da na waje.

Allura nadi hali: abin nadi mai ɗauke da abin nadi na silinda, dangane da diamita, abin nadi yana da tsayi da tsawo. Wannan nau'in abin birgima ana kiransa abin nadi. Kodayake yana da ƙananan ɓangaren giciye, ɗaukar hoto har yanzu yana da ƙarfin ɗaukar nauyi. Theaƙarin nadi na allura sanye take da rollers na bakin ciki da na dogon lokaci (abin ƙyallen diamita D ≤ 5mm, L / D ≥ 2.5, l shine abin nadi) Sabili da haka, tsarin radial karami ne. Lokacin da girman diamita na ciki da loadaukar nauyi suka yi daidai da sauran nau'ikan ingsauka, ƙananan diamita shine mafi ƙanƙanci, wanda ya dace musamman da tsarin tallafi tare da iyakantaccen shigarwa na radial. Za'a iya zaɓar ɗaukar ba tare da zoben ciki ko abin birgewa da ɗakunan taro bisa ga lokutan aikace-aikace daban-daban. A wannan lokacin, ana amfani da farfajiyar mujallar da farfajiyar ramin rami daidai da ɗauka a matsayin shimfidar ciki da waje. Don tabbatar da iya ɗaukar nauyi iri ɗaya da aiki kamar yadda ake ɗauke da zobe, taurin, daidaiton ƙira da ingancin farfajiyar filin tsere na shaft ko ramin harsashi na waje zai zama daidai da na zoben ɗaukar hoto. Irin wannan ɗaukar nauyin na iya ɗaukar nauyin radial kawai.

Eredirƙirar abin nadi: yana da nau'ikan ɗaukar nauyi. Zobba na ciki da na waje na kayan kwalliyar suna da hanyoyin mota. Wannan irin hali za a iya raba guda jere, biyu jere da hudu jere tapered nadi hali. Rowa'idar nadi mai ɗauke da layi ɗaya na iya ɗaukar nauyin radial da ɗaukar nauyin axial a cikin shugabanci ɗaya. Lokacin da ɗaukar ya ɗauki nauyin radial, zai samar da wani abu na axial, don haka yana buƙatar wani ɗaukar hoto wanda zai iya ɗaukar kishiyar ƙarfin ƙarfin daidaitawa. Idan aka kwatanta da ɗaukar ball ɗin angular, ƙarfin ɗaukar nauyi yana da girma, iyakantaccen iyakan ƙasa, yana iya ɗaukar nauyin axial a cikin shugabanci ɗaya, kuma zai iya iyakance matsarwar axial na shaft ko harsashi a cikin wata hanya.

Siffar zobe nadi hali: bearingaukewar yana da layuka biyu na rollers, hanyar tsaka-tsalle ta gama gari akan zobe na waje da kuma hanyoyin tsere na ciki guda biyu a wani kwana mai ɗauke da axis. Hannun tsakiya mai faɗi na babbar hanyar tsere ta zobe yana kan kusurwar ɗauka. Sabili da haka, ɗaukar ɗaukar nauyi ne mai daidaita kansa kuma ba shi da damuwa ga kuskuren daidaitawa tsakanin shaft da ƙafafun kafa, wanda ƙila zai iya haifar da dalilai kamar karkatar shaft. Theaƙƙarfan abin nadi mai ƙyalli an tsara shi da kyau, wanda zai iya ɗaukar nauyin ɗaukar radial mai girma kawai, amma har ma yana ɗaukar nauyin axial mai aiki a wurare biyu.

Tunkuɗa su ball hali:an tsara shi don ɗaukar nauyi a cikin sauri, kuma an haɗa shi da zobe mai wanki tare da tsere mai tsalle na mirgina ƙwallo. Saboda zobban suna da fasali irin na matashi, an karkatar da turawar ball zuwa gida biyu: nau'in matashi na kasa da madaidaiciya kai tsaye. Bugu da kari, daukar nauyin na iya daukar nauyin axial amma ba nauyin radial ba. Ana zartar dashi ne kawai zuwa ɓangarorin da ke da ƙarancin sauri da nauyin axial.

Tunkuɗa kai-aligning nadi hali: bearingaukar ɗaukar nauyi kusan iri ɗaya ce da ɗaukar abin nadi na kai-tsaye. Wurin filin tsere na zoben ɗauke da ɗamarar shine farfajiyar ƙasa mai tsaka-tsaka a kan maƙasudin daidai da tsakiyar shaft na ɗaukar. Abin nadi na wannan nau'ikan ɗaukar hoto yana mai faɗi. Sabili da haka, yana da aiki na tsakiya na atomatik kuma bashi da ma'ana ga haɗin kai da karkatar da shaft. Ana amfani da wannan nau'in ɗaukar ne a cikin injin haƙa mai, ƙarfe da kayan ƙarfe, janareta na lantarki, injin tsaye, motar sharar ruwa, ƙwanƙolin hasumiya, matattarar ƙira, da dai sauransu.

Tunkuɗa su Tapered nadi hali: tunkuɗa su da nadi nadi nadi iya samar da wani sosai karamin axial hali sanyi. Wannan nau'in ɗaukar nauyi na iya ɗaukar nauyin axial mai nauyi, ba shi da tasiri ga tasirin tasiri, kuma yana da ƙyalli mai kyau. Saboda abin da yake birgima a cikin abin birkita abin nadi abin nadi ne, a tsari, birgima da kuma hanyar tsere ta jinsin wanki sun hadu a wurin


Post lokaci: Dec-18-2020